OMG!!!! นี่คือเครือรีสอร์ทแอนด์โฮเทล ที่มีบีชคลับทั่วทุกที่ดัง ๆ ทุกมุมโลก ไม่ว่าจะเป็น Miami, Saint Tropez, Saint Barth, Marbella, Ibiza, Dubai และที่อื่น ๆ อีกเพียบ และความโชคดีคือ เครือนี้ ยกเชนตัวเองมาตั้งที่สมุย พร้อมเป็นทั้งรีสอร์ทและบีชคลับไปในตัว เริศ!!! ไม่ไหว
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/DJI_0388.jpg)
ช่วงที่เรามามรสุมสุด ๆ ฝนตกทุกวัน แต่ก็สามารถเก็บภาพมาให้เพื่อน ๆ ได้ร่วมกันตัดสินใจในการเข้าพักที่นี่แน่นอน หลัก ๆ เราจะพาไปดูบรรยกาศโดยรอบ Facilities ต่าง ๆ รวมถึงกิจกรรมและ Amenity ของทางโรงแรม ที่เลือกใช้ของดี และบริการประทับใจสุด ๆ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7799.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7795.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7800.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8798.jpg)
ทางเข้าดูเหมือนไม่มีอะไร แต่พอเข้าไปแล้วเหมือนหลุดไปอยู่อีกโลก ความต้นไม้ ความเขียวชะอุ่มที่เป็นทางยาวไปยัง Beach Club คือสบายตา และตัว Beach Club เอง หากไม่ได้เข้าพัก ก็สามารถเข้าได้อีกด้วย!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/DJI_0385.jpg)
ช่วงปกติ ที่นี่จะมี Sunday Brunch ทุกวีค ก็คือมาจัดหนักจัดเต็มกันเลย จ่ายบัตรเข้างาน รวม Buffet Food ส่วนเครื่องดื่มก็ละเลงกันหน้างานได้เลย โดยจะอาศัยสระริมทะเลนี่แหละ เป็นจุดปาร์ตี้ มี Live music, DJ และความคลื่นเคลงแบบเต็มร้อย แต่ในช่วงโควิดก็ยกเลิกไป แต่ตอนนี้กลับมาเปิดแล้วทุกอาทิตย์สุดท้ายของเดือน เพื่อน ๆ สามารถตามรายละเอียดได้ที่: https://koh-samui.nikkibeach.com/
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8971.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7991.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7897.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9091.jpg)
จริง ๆ เราพลาด ที่มาพักช่วงที่ไม่มี Sunday Brunch เลยไม่ได้เก็บภาพบรรยากาศมาฝาก แต่ถ้าเปิดดูในเว็บรีสอร์ท จะรูว่าสนุกแค่ไหน และเราจะกลับมาเก็บบรรยากาศที่นี่แน่นอน ซึ่งเดี๋ยวเราจะพาไปดูห้องพักของเรากัน
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/DJI_0382.jpg)
โดยที่นี่จะมีห้องพัก 3 แบบหลัก Garden Zone, Pool Access และ Villa แต่ละหลังก็จะมีชื่อเรียกต่างกันไป ซึ่งผมชอบความเว่อร์วังของชื่อห้องที่นี่มาก เช่น Ultimate Private Beachfront Pool Villa หรือจะเป็น Deluxe Seaview Penthouse อะไรแบบนี้ ซึ่งดูเว่อร์สุด ๆ แต่ไม่เว่อร์เกินจริง
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/DJI_0371.jpg)
อีกเรื่องหนึ่งที่ต้องเคลม ที่นี่มีสระกลางที่ยาวที่สุดในสมุย นั้นคือราว ๆ 70 เมตรได้ เรียกได้ว่าว่ายกันตายห่าไม่ข้างหนึ่งเลย โดยสระตัวนี้จะตั้งอยู่ริมห้อง Access Pool ทุกห้องเลย แล้วคือดูบรรยากาศเค้าสิ เหมือนอยู่กลางป่ามะพร้าวจริง ๆ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7998.jpg)
ในส่วนของโซน Garden ก็ไม่น้อยหน้านะ บรรยากาศดีมาก เรียกว่าให้บ้านเป็นหลัง ๆ Garden Private Villa ส่วนตัวไปเลย คอใครชอบความเขียว ความไม่เสียงดัง ความไม่วุ่นวาย ก็แนะนำโซนนี้ ซึ่งก็มี Escape Restaurant อยู่หน้าทางเข้าด้วย และแน่นอนว่าตอนเราไปฝนตกพายุเข้า เค้าปิด T T
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/DJI_0352.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7882.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7841.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/DJI_0363.jpg)
ในส่วนห้องพักของเรา แน่นอนว่าต้องเว่อร์สุด เพื่อประสบการณ์ระดับ ๕ ดาว เราพักห้อง Ultimate Private Beachfront Pool Villa ห้อง No.2 ครับ เป็นห้องที่แพงที่สุดในที่พัก ราคาต่อคืนตก 35,000 บาท
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8861.jpg)
บรรยากาศที่พักดีที่เดียว พื้นที่กว่า 300 ตารางเมตร มีสองห้องนอนแยกห้องกัน มีห้องนั่งเล่นแยกบ้าน มีซาวน่า มีสระขนาด 6×5 เมตร มีสนามหญ้าลาดไปที่หาดทราย พร้อมกับวิวทะเลตรงหน้าเลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7853.jpg)
ช่วงเช้าเราสามารถสั่งอาหารเข้ามาทานเป็น Floating Breakfast ได้ด้วย หรือจะสั่งอาหารปกติมาทานก็ได้ แต่ก็จะมีค่าบริการที่มากกว่าปกติ เพราะทางรีสอร์ท อยากให้เราไปโซนกลางมากกว่า เพราะตรง Beach Club นั้น พร้อมกว่า และบรรยากาศจะสนุกกว่า
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8931.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8925.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8858.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7892.jpg)
เข้าไปดูในห้องพักบ้าง ต้องบอกว่าใหญ๋มาก ๆ และของใช้ดีสุด ๆ Amenity ที่นี่เค้าใช้ขอว Bvlgari เลยนะครับ ไม่ธรรมดา
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8761.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7736.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7727.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7731.jpg)
และห้องนอนหนึ่งจะมีอ่างหินอ่อนขนาดใหญ่ที่สุดในชีวิตของผมที่ผมเคยแช่ด้วย สุด ๆ ไปเลย เดี๋ยวให้เพื่อน ๆ ดูภาพบรรยากาศภายในยาว ๆ รวดเดียวเลยนะครับ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8999.jpg)
“อันนี้อ่างที่บอก แช่สบายมาก!!!!”
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9034.jpg)
พื้นจะเป็นแกรนิตหยาบ ใส่รองเท้าเข้าไปได้ เตียงนอนหนาราว ๆ 20 นิ้ว ห้องน้ำใหญ่ แยกอยู่ด้านหลัง ตู้เซฟ โต๊ะทำงาน โซฟา
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8829.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8827.jpg)
จะบอกว่าที่พักมีซาวน่าส่วนกลางด้วยนะ แต่ว่าห้องเราพิเศษ เป็นห้องเดียวที่มีซาวน่าส่วนตัว แต่จะต้องแจ้งพนักงานให้มาเปิดรอก่อนเข้าห้อง 30 นาทีเพื่อปรับอุณหภูมิ เรียกได้ว่า อยู่ห้องตัวเอง ไม่ต้องออกไปไหนเลยก็ว่าได้
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7928.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7930.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8963.jpg)
“อันนี้ซาวหน้าที่บอก เข้าได้ประมาณครั้งละ 2 คนแบบไม่เบียด แต่ถ้าสบาย ๆ ก็คนเดียวไปเลย!!!”
ตัวสระว่ายน้ำก็มีโซนเด็ก และโซนผู้ใหญ่ด้วยนะ เรียกได้ว่ารองรับครอบครัวใหญ่ได้เลย พ่อแม่ลูกไรงี้ สระเป็นสระน้ำเกลือครับ ในใส เค้าดูแลดีนะ แล้วบรรยากาศอาบแดด หรือชิลเอ้าท์ริมสระคือดีเว่อร์ ชอบมาก ๆ ถ้าไปกันสองคนหรือ ฮานีมูนก็เรียกได้ว่า ลงล๊อคทุกที่!!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8907.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8935-1.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8893.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8878.jpg)
ซึ่งผมบอกเลยว่าห้องนี้ เป็น No.1 เลย และเค้าก็มีเราเที่ยวด้วยกันด้วยนะบางช่วง ยังไงลองหาโอกาสมาพักที่นี่ดูครับ ผมว่าคุ้มค่าที่จะจ่ายมาก ๆ เดี๋ยวเราจะพาไปดูโซนอื่น ๆ กันต่อ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8853.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7946.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7935.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/G0215688.jpg)
พูดถึงห้องออกกำลัวหรือ Fitness ที่ ไม่ได้ว้าวนะ ผมว่าเค้าเน้นให้ทำกิจกรรมด้านนอกมากกว่า แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่ดีเลย ก็มีที่ต่อยมวย ลู่วิ่ง และสิ่งอื่น ๆ ให้ได้เหงื่อออกแน่นอน ตัวฟิสเนสอยู่หน้าทางเข้าที่พักเลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9107.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8012.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9102.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8018.jpg)
มากไปกว่านั้น ที่นี่ยังมีสปาที่ดีมาก ๆ อีกด้วย อยู่ห้องฟังตรงข้ามกับฟิสเนสเลย เพื่อน ๆ สามารถจองเวลาได้ แต่แนะนำว่าดีจริง ๆ มีการนวด การสปาหลายแบบมาก พนักงานต้อนรับดีสุด ๆ และที่สำคัญแรงถึง!!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9063.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9065.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9066.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9068.jpg)
ตอนเราไปเรานวดน้ำมันครับ หอมมาก ๆ แก้ผ้ากันหมดแล้วปล่อยให้พนักงานจัดการ เชื่อไหมว่า ทำเพลง ทั้งบรรยากาศ ผมนี่คือนอนกรนเลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7977.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7980.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7986.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7981.jpg)
ความตลกอยู่ตรงที่ เราไปกันสองคนแต่อยากให้เพื่อน ๆ เห็นภาพว่าตอนเรานวดบรรยากาศเป็นไง เลยตั้งกล้องไว้ แล้วให้พี่พนักงานช่วยกดชัตเตอร์ให้ 5555
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_9078.jpg)
“นี่คือตั้งกล้อง ตั้งเวลา พี่พนักงานเดินมากดถ่าย แล้วกลับไปนวดนะ 5555”
มาต่อกันที่โซน Beach Club ที่ห้องอาหารเย็นกันบ้าง ตรงนี้เองจะรองรับทั้งเช้าและเย็นนะครับ อาหารที่นี่จะเป็น a la carte และมีเมนูให้สั่งเยอะมาก ๆ ซึ่งแต่ละเมนูไม่มีเมนูไหนที่ผมทานแล้วไม่อร่อยเลยสักเมนู ที่สำคัญที่สุด พนักงานทุกคนที่นี่แม่งน่ารักแบบ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7738.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7765.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7755.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7759.jpg)
เอาจริงจุดที่เราอยู่เป็นตะวันตกดิน พี่ ๆ เค้าบอกว่า ถ้าฟ้าเปิดจะสวยกว่านี้มาก มันน่าเสียดายจริง ๆ เลย แต่นี่ขนาดว่าฟ้าไม่เปิด เราก็เห็นบรรยากาศด้วยตาตัวเองแล้ว ว่ามันดีจริง ๆ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7747.jpg)
งูยยยยย จบแล้วอ่ะ จริง ๆ อยากพาทัวร์ Beach Club กับ Escape มาก ๆ แต่สถานการณ์วันนั้นไม่ไหวจริง เลยพาเพื่อน ๆ เที่ยวได้แค่นี้ เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมจะกลีับไปใหม่แน่นอน และ บอกจริง ๆ ว่าชอบที่นี่มาก ยังไงฝากที่นี่ด้วยนะครับ จองหรือสอบถามรายละเอียดผ่านทางนี้ได้เลย: https://koh-samui.nikkibeach.com/
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_8853.jpg)
สุดท้าย ผมทำรีวิวเที่ยวสมุย 3 วัน 2 คืน แบบรวมพาไปที่ Highlight ทั้งนั้น รวมถึงอาหารท้องถิ่นด้วย ถ้าเพื่อน ๆ ไม่ว่าอะไร ขอแปะไว้ตรงนี้ก่อนจากกันไป แล้วเจอกันระหว่างทางนะครับ (กดรีวิวที่ภาพได้เลย)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/Cover-Samui-3d2n-cover.png.webp)