บ้านหลังที่สองก็พูดได้เลย เพราะไปบ่อยมาก ตอนนี้ไม่ต้องดู MAPS แล้ว ทั้ง ๆ ที่ไม่ใช่คนพื้นที่อีกด้วย มาทีไร ตะลุยกิน ตะลุยเที่ยวยาวทั้งวันทุกที บวกกับตั๋วเครื่องบินของ Tahi Vietjet ที่มีหลายเที่ยวต่อวัน แล้วราคาก็ไม่แพงด้วยอีก
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7225.jpg)
บินกับ Thai Vietjet มันดีตรงที่ Check in online ได้ก่อนบินแบบกระชั้นชิด แล้วคือถ้าไม่โหลดกระเป๋าก็เดินขึ้นเครื่องเลย เรียกได้ว่าปกติต้องไปสนามบิน 2 ชั่วโมงก่อนเครื่องออก ถ้าเป็นแบบนี้คือ 50 นาที ก่อนเครื่องออกก็คือไม่ตกชัวร์
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7223-2.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0093.jpg)
พี่ ๆ กราวด์และน้อง ๆ พนักงานดูแลดีตั้งแต่ยังไม่ขึ้นเครื่อง ระหว่างบิน ยันแลนด์ลงจุดหมายปลายทาง น้อง ๆ น่ารัก ยิ้มแย้มแจ่มใส มองเพลิน เอาเป็นว่า Vietjet ตอนนี้ คือมามาก ๆ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0098-2.jpg)
ถ้าบินมาลงช่วงเช้าวันเสาร์ แล้วกลับบ่าย ๆ วันอาทิตย์เลย เราจะไปไหน ทำอะไรบ้าง เดี๋ยวเรียงตามนี้เลย ขอใช้ประสบการณ์ตัวเองแนะนำแบบดื้อ ๆ เลยนะ!!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7229-1.jpg)
07:00 – Flight with Thai VietJet
ปกติแล้ว เวียตเจ็ตจะมีหลายรูท และแต่ละรูทมีหลากเวลามาก แนะนำให้จองช่วงเช้า จะได้ไปถึงภูเก็ตแบบกึ่งสาย มีเวลาทำนู่นนี่นั่นเยอะหน่อย เดินทางราว ๆ ชั่วโมงครึ่ง ก็ถึงแล้ว แล้วแต่ละฤดู วิวหน้าต่างเครื่องบินก็จะไม่เหมือนกันด้วยนะ บางครั้งก็จะเห็นโซนทะเลเขาหินพังงาที่สวยมาก ๆ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/thumbnail_image1-1.jpg)
09:00 – Landed & Rent a Car
มาที่นี่ คุณจะใช้บริการ Local หรือ Taxi ก็ได้ แต่เราก็ยังแนะนำให้เช่ารถส่วนตัว เพื่อความสะดวกสะบาย คล่องแคล่วฉับไว้ในตัว เด่วนี้ค่าเช่ารถส่วนตัวถูกลงเยอะ วันละไม่ถึงพันก็มี
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7231.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/thumbnail_image0-1.jpg)
หลัง ๆ มาทั้งเชียงใหม่ และภูเก็ต เราเจอเจ้าประจำที่ชื่อ เช่ารถเชียงใหใม่ ภูเก็ต เจ้านี้บริการดีมาก ๆ เจ้าของน่ารัก ชื่อคุณฟ่าง ดูแลดีต้องแต่สอบถาม ยันส่งรถ แนะนำเลย ที่สำคัญราคาดี เหมาะสมกับสภาพรถที่ได้มาอีกด้วย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7250.jpg)
10:00 – HAO CAFÉ
ใครสาย Specialty Coffee แนะนำร้านนี้เลย ร้านนี้เป็นร้านประจำ ไม่อร่อยก็ต้องมากิน เพราะเป็นร้านพี่ที่รู้จัก ๕๕๕๕ จบป้ะ แต่โอเค มันขายของดีจริง ๆ กินไปคุยกันไปเพลิน ๆ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7243.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7246.jpg)
ครัวซองเค้าก็อร่อยนะ มีหลากรสด้วย แต่ไปทุกครั้ง จะสั่งลาเต้ร้อน + ครัวซองเนยสด เรียกได้ว่าเข้าคู่เข้าขากันมาก ๆ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7254.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7255.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7268.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7262.jpg)
บรรยากาศร้านก็ขาวโพลนไปหมด ถ่ายรูปกับชุดไหนก็ขึ้นนะ ที่สำคัญ Location ร้านอยู่ตรง บขส.เก่าภูเก็ตเลย เรียกได้ว่ากลางเมืองแบบโคตร ๆ ใกล้แหล่งท่องเที่ยวหลัก เพียงไม่ถึง 5 นาที แนะนำนะที่นี่ แล้วเกี่ยวเนื่องกันในเรื่องของความในเมือง
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7256.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7263.jpg)
ที่นี่จะมี Scooter อยู่หน้าร้านเลย สามารถจอดรถ แล้วขับ Scooter เที่ยวรอบเมืองได้เลย ราคาไม่แพงด้วย ทุกอย่างทำผ่านมือถือ Scan เพื่อ Start และ Scan เพื่อ Stop ทุกอย่างผ่านแอพในมือถือ และจ่ายผ่านบัตรทั้งหมด เนื่องด้วยทาง Scooter ไม่ได้ Sponsor เรา เราจึงขอไม่อธิบายรายละเอียดเชิงลึกนะ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7285.jpg)
11:00 – PHUKET TOWN
ยูขับเล่นทั่วเมืองไปเลย ภูเก็ตจะมีโซนเมืองเก่าโปรตุกิส และอีกหลากวัฒนธรรม ร้านเก่าแก่ ร้านอร่อย ร้านโมเดิร์น ของซื้อของขาย ผู้คน ตึกรามมบ้านช่องสมัยเก่าให้ถ่ายรูปกันเพียบ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7309.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7277.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7261.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7287.jpg)
เราขับวนเล่นราวๆ 30 นาทีด้วย Scooter เน้น ขับผ่านแล้วใช้ตามองนะ สนุกมาก จุด Highlight สำคัญอีกจุดคือหอนาฬิกา ตรงนี้ก็ห้ามพลาด
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7302.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0104.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7305.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7299.jpg)
อ่อ… Toast ของภูเก็ตทีคก็ดีงามเหมือนกันนะ เค้าใช้น้ำฝึ้งมาตีฟองทำให้เป็นเชื้อสำหรับอัง Toast ใส่ไปตอนกระทะร้อนหน่อย ๆ ให้ละลาย จากนั้นเอาขนมปังทาบ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7310.jpg)
เสิร์ฟด้วยโทสต์ร้อน ๆ โป๊ะวนิลาเย็น ๆ ด้านบน แย่งกันกินถึงจะอร่อย เพราะถ้ากินคนเดียวโคตรเลี่ยน นี่เตือนแล้ว แต่โดยรวมคืออร่อยนะ ที่สำคัญ ตอนดึกจะขายคราฟท์เบียร์ ยังไงลองไปดู
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7370.jpg)
12:00 – SHABU DER BAER
ร้านนี้ถ้าเป็นไปได้อย่ามา ถ้าคุณกำลังลดความอ้วนอยู่ เพราะอาหารทุกเมนูชวนตบกระเพราะมาก ๆ ลากไปตั้งแต่ซูชิ ซาชิมิ เนื้อวากิวเด็ด ๆ กับซุปอีก 5 อย่าง บ้าบอ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7348.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7343.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0111.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7351.jpg)
ตัวร้านติดแอร์ใหญ่ ๆ เหมือนห้างสรรพสินค้า 4 ตัว เอาใจลูกค้า จริง ๆ ติดแอร์บ้านก็ได้ แต่เจ้าของบอก มันถูกไป นี่!!! แม่งป๋าไง แล้วทุกอย่างที่เสิร์ฟพนักงานคือเหมือนทำให้เพื่อนกิน ไม่ก็กินเอง มาแบบพูน ๆ มาแบบเต็มคำ เรียกได้ว่าไม่กัก
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7321.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7370.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7375.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7326.jpg)
คือหน้าตาอาหารพรีเมี่ยมมาก ๆ เรียกได้ว่า มาแดกชาบู แต่เหมือนอยู่ฟูจิเฉย ๆ เพราะสุดท้าย สั่งพวกซูชิ กับซาชิมิมาเยอะมากกกกกกกกกกก มาก ๆ คือมันน่ากิน
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7332.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7348.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7354.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0113.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7371.jpg)
แล้วคือตัวเนื้อชาบูก็ดีมาก ๆ ด้วย วากิว แอนกัส คุโรบุตะ และอีกมากมาย ราคาแพงสุด 799 บาท แต่คุ้มค่าสุด ๆ เชียเลย ใครหิว มาร้านนี้ ที่เดียว จบ!!! อ่อ แล้วมีเครื่องดื่มนอกด้วยนะ กรึ่มมาก!!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7353.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7361.jpg)
ร้านบอกให้ทาน 90 นาที กูแดกไป 30 นาที วางตะเกียบเลย อิ่ม ยัดรัวจนไม่ย่อย มันน่ากินมาก สงสัยเคี้ยวไม่ละเอียด เอ้ออออ แม่งดีจริง ยังไงลองมา ยกนิ้วให้ นิ้วโป้ง เปล่า อีกนิ้วหนึ่ง ๕๕๕๕๕
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0174.jpg)
14:00 – The memories at on on
Check in ที่โรงแรมแรกของภูเก็ตไปเลยสิคะ ที่นี่มีอายุเก่าแก่กว่า 95 ปี เป็นที่พักที่เก็บทุกรายละเอียดเก่าแก่ไว้แบบที่ไม่ได้ตกแต่งอะไรเพิ่มเติม ยกเว้นทุบตึกแล้วสร้างให… สัส!!! ไม่ใช่เว้ยยยยย เค้าแค่ re-novate บางจุดที่มันผุพัง เพราะจะอันตรายต่อผู้เข้าพัก
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7431.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7421.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7386.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7443.jpg)
เอออ.. นั่นแหละ ตัวอาคารเป็นบ้านไม้ทรงไทยปุติกิส เก่าแน่นอน ไม่ต้องถาม แต่ที่อึ้งคือ เห้ยยยย ทำไมดูแลได้ดีขนาดนี้ ดูแลเหมือนดราฟไว้แบบนี้ตั้งแต่ 95 ปีแบบไหน ตอนนี้ก็แบบนั้นทำนองนั้นทำนอนนี้ งงป้ะ เออ… กูก็งง
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7409.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7388.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7395.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7379.jpg)
ความพีคคือ Leo nado เคยมาพักที่นี่ ที่แสดงหนังเรื่อง The Beach แล้วคือเราก็ได้นอนห้องนั้นด้วย เลข 204 พระเจ้า เข้าไปนี่ถึงกับไม่กล้าแตะอะไรเลย เพราะพนักงานบอกว่า ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรทั้งนั้น ตั้งใจเก็บห้องนี้ไว้ให้เป็นเหมือนเดิมทั้งหมด แต่ก็มีรูปที่นางเคยมานั่งถ่ายนั่งที่นี่ ตั้งโชว์หราให้ระลึกว่า เรานอนห้องคนดัง
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7454.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7438.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7448.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7403.jpg)
ที่นี่ไม่รวมอาหารเช้า ราคาห้องเริ่มต้นเพียง 1,300 บาท แพงสุดคือ 1,900 บาท แต่ คนมาพักมีทุกวัน ว่ากันว่าผีดุ แต่ผมไม่เคยเจอ มาพักที่นี่ 3 รอบแล้ว ฉะนั้น ไม่ต้องกลัวเรื่องผี เพราะผี ก็คือมึงนั่นแหละ มึงอ่ะ อีผี!!! 5555555555555555
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7390.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7376.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7377.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_7507.jpg)
นี่รีวิวหรือวงเม้าท์ช่วงกลางวันตอนพักเที่ยงวะเนี่ย อ่ะ ต่อ!!!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0120.jpg)
16:00 – Kim’s Massage
เอาจริง เวลาประมาณนี้ ถ้าอยากสนุก ไปนอกเมืองเลย ภูเก็ตมีแหลมกระทิงให้เดิน แหลมพรหมเทพให้ถ่ายรูป หาดกะตะ กะรน หาดป่าตอง และกิจกรรมอีกเพียบให้เราไปลุย แต่กูแก่แล้ว กูไปนวดค่ะ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0122.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0118.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0133.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0131.jpg)
Kim ถือเป็นร้านนวดในภูเก็ตที่มีมากถึง 10 สาขา เรียกได้ว่ารอบเมือง ที่มาที่นี่ตลอดเพราะบริการดี สะอาด ถูกจิตถูกใจเจ้าของ น้องใจดี เลยใช้บริการตลอด
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0137.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0141.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0142.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0146.jpg)
มีหลายแบบให้เลือก ตั้งแต่ถูกยันแพง ก็เลือกเอา อย่างเราไปกัน 4 คนก็เลือกไม่เหมือนกัน เพราะเมื่อยคนละแบบ อยากถูกสัมผัสกันคนละที่ นวดซักคนละสองชั่วโมงเอาให้เต็มอิ่มกันไปเลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0192.jpg)
18:00 – Hunt Wine Bar
Phuket Night Life อิสเอดเบส ถ้าคุณว่าเชียงใหม่ สุขุมวิท เอกมัยสนุกแล้ว ลองมา ภูเก็ตวอทซับแหมนดูซักคืน รับรองรู้เรื่อง
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/L1007536.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/B1580395.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/B1580410.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/L1580428.jpg)
แต่รอบนี้เรามาแบบผู้ดีหน่อย ที่ภูเก็ตมีร้านไวน์เปิดใหม่ชื่อ Hunt เชื่อไหม พอได้ยินว่าจะมีร้านเปิดใหม่ ผมนี่จองตั๋วมาเลย แม่งน่าสนใจมาก เพราะเคยชิลที่ร้านไวน์กลางเมืองอยู่ร้านหนึ่งแล้วมันเวิร์คมาก พอมีร้านจัด Soft Opening ก็คือว่าจะต้องมันส์ชัวร์
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/L1007597.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-11.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-318.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-164.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-336.jpg)
ตัวร้านเปิดวันนี้ ปิดมะรืน เห้ย!!! ร้านเปิด 17:00 ปิด 00:00 น. เรียกได้ว่าเต็มอกเต็มอิ่มกันเลยทีเดียว โต๊ะมีพอนั่ง ไม่เยอะ เน้นใกล้ชิด อบอุ่นชวนน่ามอง มีเปิดแผ่นไวนิลเก๋ ๆ เคล้าไปกับบรรยากาศ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-377.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-103.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0193.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-154.jpg)
ตัวร้านโทนขาวดำ เท่ เรียบ ง่าย แต่เก๋ ควรจองโต๊ะมาก่อน เพราะต้องหาที่หลับแดด มึงนี่ก็ ร้านอยู่ในร่ม ที่ต้องจองมาก่อนเพราะเด่วโต๊ะเต็มแล้วไม่ได้โซนดี ๆ เพราะโซนดี ๆ คือโซฟาหน้าร้าน ด้านนอกหรอ ด้านในดิวะ ๕๕๕๕
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-47.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/untitled-149.jpg)
เครื่องดื่ม ลงลึกไม่ได้ แต่รับรองว่านุ่ม ไวน์หรอ โซฟาด้านหน้าสิ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ อีสัส เพราะอมยิ้มแน่เลย ลูกอมหรอ เอ้ออออ เบาได้เบา!!! นั่นแหละ ไป ต้องไป!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0176.jpg)
22:00 – The Miners (ANFIED เก่า)
อันนี้ส่วนตัวเลยนะ ชอบ ชอบมากร้านนี้ ดนตรีสดเล่นดี เจ้าของร้านน่ารัก ไปทุกครั้ง ตายอยู่ตรงนี้ทุกครั้ง ตัวร้านไม่ตกแต่งอะไร ง่าย ๆ แต่ใกล้ชิด แนะนำว่าต้องจองโต๊ะ โต๊ะเต็มเร็วมาก และปิดตี 2 ใช่ มันมากปิดตีสองเนี่ย มีภาพภาพเดียว เพราะนอกนั้น เริงร่าสำราญอยู่ เอาล่ะ นอนกันก่อนวันแรก
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0184.jpg)
DAY 2
10:00 – วันจันทร์
ร้านวันจันทร์ เป็นร้านอาหารชื่อดังของคนพื้นที่ครับ เราไป 10 ครั้ง คนแนะนำสิบครั้ง ไม่บอกก็ต้องรู้ว่าห้ามพลาด แล้วคือเรามีบินช่วงบ่าย ไป 10:00 น. คิดว่ารีบกินฉิวเฉียดมาก ๆ ให้เพื่อน ๆ เลื่อนจองกลับช้า ๆ หน่อย ของเราที่ทานกันตอน 10:00 น. เพราะเมื่อคืนดึกไง ตามตารางเลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0185.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0186.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0188.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0177.jpg)
อาหารอร่อยมากกกกกกกกกกก อร่อยทุกอย่าง เราสั่งมา 6-7 อย่าง กินหมดทุกอย่างจริง ๆ รสชาติใต้แท้ ๆ แล้วทุกอย่างคุณภาพดี สดใหม่ กลมกล่อนทุกเมนู
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0190.jpg)
ตัวร้านตกแต่งน่ารักมากนะ เป็นโทนไทย ๆ อุ่น ๆ มู้ดโทนออกเขียวจาง ๆ นั่งแหละ แล้วก็มีพวกของเก่า ๆ ตามสไตล์ภูเก็ตมาจัดเรียง เห้ย ดี!!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0104.jpg)
และนี่ก็คือทริปภูเก็ตสนุก ๆ แบบเปลี่ยนที่กิน ย้ายที่นอนของพวกเรา 2 วัน 1 คืนนะครับ สำหรับทริปหน้า จะพาเพื่อน ๆ ไปเที่ยวที่ไหน จังหวัดอะไร รอติดตามชมกันนะครับ