พิษณุโลก เป็นอีกจังหวัดหนึ่งที่มีสถานที่ท่องเที่ยวเยอะมาก ๆ ไม่ ว่าจะเป็น น้ำตก ภูเขา ล่องแก่ง ทะเลหมอก กิจกรรมต่าง ๆ เยอะแยะเต็มไปหมด เเละวันนี้เราจะพาทุกคนมาล่องเเก่งกัน เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่ห้ามพลาด เพราะ ล่องแก่งลำน้ำเข็กจังหวัดพิษณุโลก จัดว่าเป็นอีกสถานที่ล่องแก่งชื่อดังในไทยเลย !!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304688.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304677.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304693.jpg)
Package ล่องแก่ง
ชอบความที่เค้ามีให้เราเลือก 2 แพ็กเกจหลัก ๆ ส่วน รอบในการล่องแก่งมี 2 รอบรอบเช้า 08.30 น. รอบบ่าย 13.00 น.
- 1-6 คน ราคา 4,200 บาท ( มัดจำ 1,200 บาท )
- 7 คน ราคา 4,600 บาท ( มัดจำ 1,100 บาท )
- 8 คน ราคา 5,000 บาท ( มัดจำ 1,000 บาท )
ในส่วนของแพ็กเกจที่สองเป็นแบบจอยทริป (*ได้เฉพาะวันเสาร์ รอบบ่าย เท่านั้น*) ราคาคนละ 700 บาท ( มัดจำ 200 บาท )
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304675.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304664-1.jpg)
เห้ยยยยย !!! พอหารออกมาไปเป็นเดอะแก๊งค์ตกคนละแค่ 625 บาทเองว่ะ พอเราไปถึงพี่ ๆ คนดูเเลก็จะให้เดอะแก๊งค์ของเราเตรียมตัว ทางล่องแก่งจะมีอุปกรณ์เซฟตี้ต่าง ๆ ให้เลย ไม่ว่าจะเป็น หมวกเซฟตี้ เสื้อชูชีพ หรือไม้พายเองก็เหมือนกัน เเละจะมีแผนที่แก่งตามจุดต่าง ๆ ให้เราดูด้วยว่าเราจะผ่านตรงไหนบ้าง บอกได้เลยครับโคตรรรรรรรไกลลลลลล!!!!
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304690.jpg)
เค้าไม่ได้ให้เราล่องกันเองนะพวก 555555 จะมีเจ้าหน้าที่ไปกับเราด้วยจ้า เเต่เราก็ต้องช่วยพี่เค้าพายด้วยนะ ถ้าพี่เค้าพายคนเดียวคงจะมีแขนหลุดไปข้าง ฮ่าฮ่าฮ่า เราจะใช้เวลาล่องแก่งกันประมาณ 2 ชั่วโมง โอเคเตรียมกระเพาะกันดี ๆ พร้อมรับแรงกระเเทกได้เลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304672.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304668.jpg)
พอล่องไม่ถึง 5 นาที จะเจอเลเวลหนึ่งก่อนเลย บอกตรงนี้ว่าตอนนี้ จิ๊บๆ หน้าตายังยิ้มกันเบิกบาน ระหว่างทางล่องแก่งคือโคตรมัน นอกจากน้ำเชี่ยวแล้วก็ยังมีต้นไม้นี่แหละยืนหนึ่ง ต้นไม้เยอะมากระวังหัวกระเเทกกันด้วยนะค้าบบบบบบบ
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304673.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304674.jpg)
และจะมีบางช่วงที่ยังไม่ถึงแก่ง พี่เจ้าหน้าที่ก็จะให้เราลงลอยน้ำเล่นกันก่อนได้ หรือว่าถ้าเดอะแก๊งค์ไหนไม่อยากลงเล่นน้ำก็บอกให้ พี่เจ้าหน้าที่พากันพายไปจุดล่องเเก่งได้เลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304667.jpg)
พอล่องแก่งสักครึ่งชั่วโมง ถึงเลเวลที่ 2 บอกเลยว่าไส้เลื่อนน!!!!! เด้งรับน้ำแน่นอน ใครมีกล้องถือกล้องกันดี ๆ จุดนี้ถ้ากล้องร่วงลงไปเอายากมากนะ หายเเล้วมีโอกาสหายเลย
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304689.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304687.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304678.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304697.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304699.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304691.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304684.jpg)
![](https://www.palapilii.com/wp-content/uploads/2022/08/304696.jpg)
โอ้โหถือเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่สุดเหมือนกัน ยกให้เป็นสถานที่ล่องเเก่งอันดับต้นๆในใจเลย โหด มันส์ ฮา เจ้าหน้าที่ดูเเลอย่างดี อุปกรณ์เซฟตี้พร้อม แล้วเจอกันใหม่ในบทความหน้านะ กราบบบสวัสดี